U18 Đông Nam Á 2019 được tổ chức tại Việt Nam, thầy trò HLV Hoàng Anh Tuấn nằm ở bảng B "tử thần" cùng U18 Australia, U18 Thái Lan, U18 Malaysia, U18 Singapore và U18 Campuchia. Trong khi đó, bảng A gồm các đội U18 Myanmar, U18 Indoensia, U18 Lào, U19 Đông Timor, U18 Philippines và U18 Brunei.

Theo thể thức thi đấu U18 Đông Nam Á 2019, các đội sẽ thi đấu vòng 1 một lượt. Sau khi vòng bảng kết thúc, hai đội nhất nhì mỗi bảng sẽ có vé vào vòng bán kết.

Lịch Thi Đấu U18 Đông Nam Á 2019
NgàyGiờĐộiTỉ sốĐộiBảngKênh
06/08
06/0815:30Lào-:-MyanmarA
06/0815:30Indonesia-:-PhilippinesA
06/0818:30Timor-Leste-:-BruneiA
07/08
07/0815:30Việt Nam-:-MalaysiaB
07/0815:30Thái Lan-:-SingaporeB
07/0818:30Campuchia-:-AustraliaB
08/08
08/0815:30Myanmar-:-PhilippinesA
08/0815:30Lào-:-BruneiA
08/0818:30Indonesia-:-Timor-LesteA
09/08
09/0815:30Malaysia-:-SingaporeB
09/0815:30Thái Lan-:-CampuchiaB
09/0818:30Việt Nam-:-AustraliaB
10/08
10/0815:30Philippines-:-LàoA
10/0815:30Myanmar-:-Timor-LesteA
10/0818:30Brunei-:-IndonesiaA
11/08
11/0815:30Singapore-:-Việt NamB
11/0815:30Malaysia-:-CampuchiaB
11/0818:30Australia-:-Thái LanB
12/08
12/0815:30Timor-Leste-:-PhilippinesA
12/0815:30Brunei-:-MyanmarA
12/0818:30Indonesia-:-LàoA
13/08
13/0815:30Campuchia-:-SingaporeB
13/0815:30Australia-:-MalaysiaB
13/0818:30Thái Lan-:-Việt NamB
 
Lịch Thi Đấu U18 Đông Nam Á 2019
NgàyGiờĐộiTỉ sốĐộiVòngKênh
14/08
14/0815:30Philippines-:-BruneiA
14/0815:30Myanmar-:-IndonesiaA
14/0818:30Lào-:-Timor-LesteA
15/08
15/0815:30Singapore-:-AustraliaB
15/0815:30Malaysia-:-Thái LanB
15/0818:30Việt Nam-:-CampuchiaB
17/08
17/0815:30Nhất A-:-Nhì BBán kết 1
17/0818:30Nhất B-:-Nhì ABán kết 2
19/08
19/0815:30Thua BK 1-:-Thua BK 2Tranh 3,4
19/0818:30Thắng BK 1-:-Thắng BK 2Chung kết
Danh sách U18 Việt Nam:
Thủ môn: Y Eli Nie (Đăk Lăk), Nguyễn Văn Bá (SLNA), Trần Lâm Hào (PVF), Quan Văn Chuẩn (Hà Nội)
Hậu vệ: Phan Tuấn Tài (Viettel), Trần Quốc Thành (SLNA), Vương Văn Huy (SLNA), Hồ Khắc Lương (SLNA), Nguyễn Nhật Minh (HAGL), Nguyễn Nhĩ Khang (HAGL), Lương Duy Cương (SHB ĐN), Vũ Tiến Long (Hà Nội), Trần Hoàng Phúc (PVF).
Tiền vệ: Đặng Quang Tú (SLNA), Trần Mạnh Quỳnh (SLNA), Nguyễn Xuân Bình (SLNA), Ngô Đức Hoàng (Hà Nội), Nguyễn Thanh Khôi (HAGL), Phan Du Học (HAGL), Võ Minh Trọng (An Giang), Phạm Văn Hữu (SHB ĐN), Huỳnh Công Đến (PVF).
Tiền đạo: Nguyễn Văn Tùng (Hà Nội), Bùi Tiến Sinh (Viettel), Kha Tấn Tài (An Giang), Phạm Xuân Tạo (SHB.ĐN), Võ Nguyên Hoàng (PVF), Nguyễn Văn Sơn (Than Quảng Ninh)

Thiên Bình